suy nghĩ tích cực | trithucvn.org

  • Thứ tư, 10/09/2026
  • logo
  • ENGLISH
  • CHINESE
  • SPANISH
  • GERMAN
  • FRENCH
  • JAPANESE
  • ITALIAN
  • GIỚI THIỆU
2026-09-09 21:55:12
TTVN
  • Việt Nam
    • Thời sự
    • Pháp luật
    • Giáo dục
    • Môi trường
    • Phân tích & bình luận
    Hà Nội đặt mục tiêu đưa tới 27.000 căn nhà ở xã hội ra thị trường năm 2026 
    Hà Nội đặt mục tiêu đưa tới 27.000 căn nhà ở xã hội ra thị trường năm 2026 
    2 đơn vị được chỉ định cấp ‘tem an toàn’ ghế trẻ em trên ô tô
    2 đơn vị được chỉ định cấp ‘tem an toàn’ ghế trẻ em trên ô tô
    Nghệ An: 92 công trình còn hơn 9,7 tỷ đồng công nợ, hồ sơ chuyển sang công an 
    Nghệ An: 92 công trình còn hơn 9,7 tỷ đồng công nợ, hồ sơ chuyển sang công an 
    Bộ Y tế đề xuất tăng mức đóng BHYT lên 5,1% từ năm 2027 
    Bộ Y tế đề xuất tăng mức đóng BHYT lên 5,1% từ năm 2027 
  • Thế Giới
    • Tin tức thế giới
    • Ý kiến bình luận
    • Lịch sử thế giới
    • Tổng thống Mỹ Donald Trump
    • Chính quyền Biden
    Pháp Luân Công tham gia diễu hành Ngày Lao động, người dân: Thế giới cần “Chân, Thiện, Nhẫn”
    Pháp Luân Công tham gia diễu hành Ngày Lao động, người dân: Thế giới cần “Chân, Thiện, Nhẫn”
    IAEA: Triều Tiên xây thêm cơ sở làm giàu uranium thứ 2 tại Yongbyon
    IAEA: Triều Tiên xây thêm cơ sở làm giàu uranium thứ 2 tại Yongbyon
    Huawei ra tòa với cáo buộc âm mưu đánh cắp công nghệ Mỹ
    Huawei ra tòa với cáo buộc âm mưu đánh cắp công nghệ Mỹ
    Bộ trưởng Giao thông Mỹ chỉ trích Ford vì hợp tác với doanh nghiệp Trung Quốc
    Bộ trưởng Giao thông Mỹ chỉ trích Ford vì hợp tác với doanh nghiệp Trung Quốc
  • Trung Quốc
    • Chính trị - Xã hội
    • Kinh tế
    • Lịch sử
    • Nhân quyền
    Bao ăn ở, phát trợ cấp: Mô hình huy động người Hoa “chào đón” ông Tập thăm Mỹ tái diễn
    Bao ăn ở, phát trợ cấp: Mô hình huy động người Hoa “chào đón” ông Tập thăm Mỹ tái diễn
    Nghi phạm vụ buôn người ở TQ: Sống lang thang cùng nhiều đàn ông, bán trẻ để mưu sinh
    Nghi phạm vụ buôn người ở TQ: Sống lang thang cùng nhiều đàn ông, bán trẻ để mưu sinh
    Lũ lụt Tây Tạng trở thành mục tiêu “thanh lọc mạng” của ĐCSTQ, ít nhất 19 người bị xử lý
    Lũ lụt Tây Tạng trở thành mục tiêu “thanh lọc mạng” của ĐCSTQ, ít nhất 19 người bị xử lý
    TQ: Nữ streamer ăn uống hơn 1 triệu người theo dõi qua đời ở tuổi 24
    TQ: Nữ streamer ăn uống hơn 1 triệu người theo dõi qua đời ở tuổi 24
  • Kinh Tế
    • Kinh doanh
    • Thị trường
    • Kinh tế vĩ mô
    • Góc nhìn chuyên gia
    • Tài chính - Ngân hàng
    • Kinh tế thế giới
    • Kiến thức hữu ích
    Xuất khẩu Trung Quốc bùng nổ, thặng dư thương mại đạt 805 tỷ USD
    Xuất khẩu Trung Quốc bùng nổ, thặng dư thương mại đạt 805 tỷ USD
    Cựu Chủ tịch Hiệp hội Ngân hàng Thụy Sĩ nhận tội trong vụ hối lộ 82,3 triệu franc
    Cựu Chủ tịch Hiệp hội Ngân hàng Thụy Sĩ nhận tội trong vụ hối lộ 82,3 triệu franc
    Apple sắp ra mắt iPhone gập cao cấp, được ví như túi Birkin của làng smartphone
    Apple sắp ra mắt iPhone gập cao cấp, được ví như túi Birkin của làng smartphone
    Mỹ loại hàng Canada khỏi chương trình hợp đồng liên bang để đáp trả thuế quan
    Mỹ loại hàng Canada khỏi chương trình hợp đồng liên bang để đáp trả thuế quan
  • Sức Khỏe
    • Tin tức sức khỏe
    • Dưỡng sinh & Thải độc
    • Bệnh & thuốc
    “Tâm tàng Thần”: Trái tim có biết suy nghĩ?
    “Tâm tàng Thần”: Trái tim có biết suy nghĩ?
    Chất khử mùi trong nhà có an toàn?
    Chất khử mùi trong nhà có an toàn?
    Tay chân miệng gia tăng trước năm học mới: Cha mẹ cần chú ý những gì?
    Tay chân miệng gia tăng trước năm học mới: Cha mẹ cần chú ý những gì?
    Hướng dẫn dành cho cha mẹ khi trẻ phải nghỉ học vì ốm
    Hướng dẫn dành cho cha mẹ khi trẻ phải nghỉ học vì ốm
  • Đời Sống
    • Du Lịch
    • Cuộc sống muôn màu
    • Sống đẹp
    • Gia đình
    • Kiến thức hữu ích
    • Giải trí
    • Du học
    7 lý do khiến 99% nhân viên muốn làm việc cùng Jensen Huang
    7 lý do khiến 99% nhân viên muốn làm việc cùng Jensen Huang
    Sức mạnh của việc không phàn nàn lớn đến đâu?
    Sức mạnh của việc không phàn nàn lớn đến đâu?
    Màng bọc thực phẩm không phải là giải pháp vạn năng
    Màng bọc thực phẩm không phải là giải pháp vạn năng
    Tránh xa những người không thể kiểm soát được miệng mình
    Tránh xa những người không thể kiểm soát được miệng mình
  • Khoa Học – Công Nghệ
    • Sinh mệnh
    • Khảo cổ
    • Môi trường
    • Tin KH-CN
    • Vũ trụ
    • Cơ thể người
    Robot giao đồ ăn chen chúc kín vỉa hè Chicago: Tiện lợi hay phiền toái?
    Robot giao đồ ăn chen chúc kín vỉa hè Chicago: Tiện lợi hay phiền toái?
    Viện nghiên cứu AI: Năng lực tính toán AI của Huawei vẫn kém xa Nvidia
    Viện nghiên cứu AI: Năng lực tính toán AI của Huawei vẫn kém xa Nvidia
    Phân tích: ĐCSTQ đẩy mạnh phát triển robot, Mỹ cảnh giác nguy cơ “con ngựa thành Troy”
    Phân tích: ĐCSTQ đẩy mạnh phát triển robot, Mỹ cảnh giác nguy cơ “con ngựa thành Troy”
    Big Tech chuyển sang khí đốt và hạt nhân khi AI cần nguồn điện ổn định 
    Big Tech chuyển sang khí đốt và hạt nhân khi AI cần nguồn điện ổn định 
  • Văn Hóa
    • Nghệ thuật sống
    • Văn hóa bốn phương
    • Văn hóa truyền thống
    • Văn hóa nghệ thuật
    • Văn hóa tu luyện
    Ninomiya Sontoku: Người áp dụng mô hình tín dụng ở Nhật từ thời Edo
    Ninomiya Sontoku: Người áp dụng mô hình tín dụng ở Nhật từ thời Edo
    Đào Sư Tích: Vị trạng nguyên khiến vua Minh e sợ
    Đào Sư Tích: Vị trạng nguyên khiến vua Minh e sợ
    Chuyện Tần Thủy Hoàng quảng nạp hiền tài, khiến Tần hùng mạnh
    Chuyện Tần Thủy Hoàng quảng nạp hiền tài, khiến Tần hùng mạnh
    Trí tuệ Phật gia: Vạn sự trên đời đều là có duyên phận
    Trí tuệ Phật gia: Vạn sự trên đời đều là có duyên phận
  • Blog
    • Xã luận
    • Góc nhìn cuộc sống
    EB-5 nông thôn: Con đường nhanh nhất để lấy thẻ xanh Mỹ?
    EB-5 nông thôn: Con đường nhanh nhất để lấy thẻ xanh Mỹ?
    Vương Hữu Quần: Sự điên cuồng cuối cùng của ĐCSTQ phơi bày tuyệt vọng, hại người hại mình
    Vương Hữu Quần: Sự điên cuồng cuối cùng của ĐCSTQ phơi bày tuyệt vọng, hại người hại mình
    Blog: Đừng mong đợi người hùng sẽ mãi mãi là anh hùng
    Blog: Đừng mong đợi người hùng sẽ mãi mãi là anh hùng
    Phân tích: Trung Quốc đối mặt nạn thực phẩm độc hại, vấn đề cũ lại nóng lên
    Phân tích: Trung Quốc đối mặt nạn thực phẩm độc hại, vấn đề cũ lại nóng lên
  • Chuyên đề
    Nước Nga năm 2026: Chiến tranh tiêu hao và sức ép kinh tế
    Nước Nga năm 2026: Chiến tranh tiêu hao và sức ép kinh tế
    AI bùng nổ trong vận hành thực tế: Người lao động nên ứng xử ra sao?
    AI bùng nổ trong vận hành thực tế: Người lao động nên ứng xử ra sao?
    Tại sao không thử giao tiếp trực tiếp với DNA thông qua âm nhạc?
    Tại sao không thử giao tiếp trực tiếp với DNA thông qua âm nhạc?
    Phục hồi cơ thể sau các di chứng COVID-19 và tiêm vắc-xin
    Phục hồi cơ thể sau các di chứng COVID-19 và tiêm vắc-xin
  • Video
  • Podcast
  • logo

Chuyên đề: suy nghĩ tích cực

Tháng 5, 2026

  • 19 Tháng 5

    6 bước đơn giản để loại bỏ những suy nghĩ tiêu cực

    Cách đơn giản để xử lý những suy nghĩ tiêu cực

    Bộ não con người ước lượng sản sinh từ 60.000 đến 70.000 ý nghĩ một ngày, rất nhiều trong số đó là những suy nghĩ tiêu cực.

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 4, 2026

  • 23 Tháng 4

    Tiến sĩ tâm lý hướng dẫn cách khi cần bộc lộ một cảm xúc tiêu cực

    shutterstock 727853785

    Có lẽ bạn đã từng nghe khá nhiều về cụm từ “tư duy tích cực”. Tuy vậy, khi cần thiết bộc lộ một cảm xúc tiêu cực vì không dồn nén nổi, thì nên làm…

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 9, 2025

  • 11 Tháng 9

    18 lý do khiến chúng ta thường không vui

    Vì sao chúng ta thường không vui vẻ

    Mỗi người chúng ta đều có những lúc cảm thấy không vui vẻ, nhưng để cảm xúc tiêu cực đó trở thành thói quen thì sẽ rất không tốt.

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 7, 2025

  • 3 Tháng 7

    Sự lạc quan không phải là gượng ép, 5 cách để thoát khỏi suy nghĩ tiêu cực

    r shutterstock 2407694511

    Các chuyên gia tâm lý học cho rằng sự lạc quan không phải là thứ có thể giả tạo, và có một số cách để phá bỏ thói quen suy nghĩ tiêu cực.

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 1, 2025

  • 6 Tháng 1

    3 tâm thái khiến cuộc đời ngày càng tốt đẹp

    Giữ được vẻ mặt ôn hòa là giáo dưỡng cao nhất

    Người hay phiền não cũng không phải là vận mệnh không tốt, hoàn cảnh không tốt mà thường là do tâm thái không tốt.

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 10, 2023

  • 5 Tháng 10

    Các bậc thầy đối mặt với những tình huống tuyệt vọng như thế nào?

    suy nghĩ tích cực

    Trong tình huống tuyệt vọng, suy nghĩ tích cực mới là cách các bậc thầy đối mặt với mọi việc.

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 8, 2023

  • 13 Tháng 8

    90% người khỏe mạnh và trường thọ có 2 đặc điểm này

    trường thọ

    Không phải là chế độ ăn uống hay tập thể dục, mà là đặc điểm tính cách là yếu tố quan trọng để đạt được sự trường thọ.

    • Facebook
    • Twitter
  • 10 Tháng 8

    8 lời khuyên tích cực giúp bạn thọ ích suốt đời

    lời khuyên tích cực

    Dẫu không thể thay đổi người khác, nhưng chúng ta có thể là chính mình, 8 lời khuyên tích cực giúp bạn thọ ích suốt đời.

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 1, 2023

  • 24 Tháng 1

    Ở bên 3 người này thì cả đời bình an 

    shutterstock 533765722

    Cả cuộc đời của bạn, gặp ai, gặp phải chuyện gì đều đã có an bài, nhưng để ai đó bước vào cuộc đời, quyền chủ động nằm trong tay chúng ta.

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 6, 2022

  • 25 Tháng 6

    Hành trình 14 năm chống chọi và chiến thắng ung thư của giáo sư ĐH Y Đài Bắc

    ưu buồn

    Đã cắt bỏ 2/3 lá gan, vốn chỉ còn sống được 3 tháng, nhưng giáo sư Hàn Bách Sanh, Đại học Y Đài Bắc, đã tạo nên kỳ tích chiến thắng ung thư.

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 3, 2022

  • 4 Tháng 3

    2 câu chuyện về suy nghĩ tích cực trong cuộc sống

    2 câu chuyện về suy nghĩ tích cực trong cuộc sống

    Suy nghĩ tích cực cũng như những lời nói tích cực sẽ mang đến những ảnh hưởng rất lớn trong cuộc sống của chúng ta, vì vậy đừng nghĩ đến việc xấu mà hãy suy…

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 8, 2021

  • 4 Tháng 8

    Hãy tránh xa 5 việc làm hại đến vận may sau đây

    man woman upset

    Một người lạc quan, hòa ái thì vận may sẽ luôn theo bạn.

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 12, 2020

  • 12 Tháng 12

    3 thói quen giúp bạn luôn lạc quan mỗi ngày

    3 thói quen giúp bạn luôn lạc quan mỗi ngày

    Một trong những câu hỏi thông thường mọi người hay hỏi tôi là làm cách nào để có thể trở nên lạc quan hơn.

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 9, 2020

  • 12 Tháng 9

    Cuộc đời có đối xử bất công với tôi?

    khung bo 11 9

    “Mọi chuyện xảy ra đều có lý do của nó. Tất cả chỉ là những phước lành trong lớp vỏ ngụy trang.”

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 2, 2020

  • 1 Tháng 2

    Tần số năng lượng của mỗi chúng ta: Bí mật hạnh phúc và trường thọ

    nang luong tan so

    Theo nhà nghiên cứu tâm thần nổi tiếng David Hawkins (Hoa Kỳ), tùy theo cảnh giới tình thần mà mỗi người có một tần số rung động khác nhau, từ 1-1000.

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 10, 2019

  • 30 Tháng 10

    Hãy thay đổi cách nghĩ: Câu chuyện “Nỗi buồn của bà lão”

    bà lão, người già, cách suy nghĩ

    Ngày xưa có một bà lão, bà có hai cô con gái, một cô gả cho người bán mũ rơm, một cô gả cho người bán ô.

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 4, 2019

  • 22 Tháng 4

    10 tiêu chí cho thấy bạn có phải người suy nghĩ tích cực không

    Hãy cố gắng mỉm cười với tất cả mọi người

    Bạn là người suy nghĩ tích cực hay tiêu cực, điều này đóng vai trò quyết định con đường cuộc đời bạn sẽ hướng lên hay hướng xuống.

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 1, 2019

  • 24 Tháng 1

    Thay đổi cách bạn nhìn cuộc đời chỉ bằng 1 cụm từ này

    cảm xúc tích cực

    Giá trị của lòng biết ơn trong cuộc sống này

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 10, 2018

  • 27 Tháng 10

    Nhà vua và vị đại thần thông minh

    Nhà vua và vị đại thần thông minh

    Ngày xưa, có một vương quốc nhỏ, dân số không nhiều. Cuộc sống của người dân trong vương quốc vô cùng thảnh thơi, vui vẻ....

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 9, 2018

  • 28 Tháng 9

    Vì sao “suy nghĩ tích cực” sẽ giúp bạn vượt qua khó khăn?

    tichcuc

    Khi chúng ta bị những cảm xúc hoặc áp lực tiêu cực chiếm lĩnh tâm trí, dù chỉ trong một khoảng thời gian ngắn cũng đủ khiến bản thân cảm thấy bị cô lập và…

    • Facebook
    • Twitter
Trang 1 / 212»
Tin xem nhiều
    Tu dưỡng nội tâm cũng là "làm việc thiện"
    Làm việc thiện hay ác đều khiến tướng mạo thay đổi
    an nan
    Biết ăn năn còn quý giá hơn là không lầm lỡ
    Đặc điểm của minh quân xưa: Kính trời và yêu dân
    Đạo trị quốc của cổ nhân: Trọng dụng người có đức
    8 nguyên tắc xử thế thuận theo tính cách của người đối diện
    10 nguyên tắc một người trưởng thành cần thủ vững
    Lão Tử: Phúc đức sinh ra bởi biết đủ, tai họa sinh ra bởi lòng tham
    Mối quan hệ giữa người và Trời qua vài câu nói của Lão Tử
    Nhường đường cho người thì đường của mình mới rộng rãi
    Người thông thấu nhân sinh sống khiêm nhường, thấp điệu
    Quốc dân tha hóa
    Quốc dân tha hóa
    6 đức tính của người đàn ông có khí phách
    3 tố chất không thể thiếu của người đàn ông “đại trượng phu”
    Thuận theo tự nhiên: Mọi sự đến và đi đều là duyên phận
    3 hành vi làm hao tổn phúc đức của một người
    Sự đối nghịch giữa văn hóa truyền thống và ý thức hiện đại
    Vẻ đẹp ôn nhu thùy mị của người phụ nữ truyền thống đến từ Thiên đạo
    Screenshot 12 4
    Câu chuyện cuộc đời: Thư ký của thiên thần
    Ải Chi Lăng - Quỷ Môn Quan: Địa danh nổi tiếng sử Việt
    Nữ tướng Thánh Thiên: “Dụng binh như thần, trí dũng thiên phương”
KẾT NỐI CHÚNG TÔI TRÊN FACEBOOK
Tin tức Việt Nam
  • Giáo dục
  • Môi trường
  • Tin pháp luật
  • Phân tích & bình luận
  • Thời sự 24 giờ
Tin Thế Giới
  • Điểm nóng thế giới
  • Lịch sử TG
  • Tin tức thế giới 24h
  • Bình luận thế giới
Tin Trung Quốc
  • Tin tức Trung Quốc
  • Kinh tế TQ
  • Lịch sử
  • Nhân quyền TQ
Kinh Tế
  • Góc nhìn chuyên gia
  • Tin tức Kinh doanh
  • Kinh tế thế giới
  • Chính sách KT vĩ mô
  • Thị trường
  • Tài chính – Ngân hàng
Sức Khỏe
  • Bệnh & thuốc
  • Dưỡng sinh & Thải độc
  • Tin tức sức khỏe
Đời Sống
  • Cuộc sống muôn màu
  • Du học
  • Gia đình
  • Giải trí
  • Kiến thức hữu ích
  • Sống đẹp
Tin mới KH-CN
  • Cơ thể người
  • Khảo cổ
  • Môi trường
  • Sinh mệnh
  • Tin khoa học công nghệ
  • Khám phá vũ trụ
Văn Hóa
  • Mỹ thuật Việt Nam
  • Nghệ thuật sống
  • Tin tức – Sự kiện
  • Văn hóa bốn phương
  • Văn hóa truyền thống
  • Văn học nghệ thuật
Du Lịch
  • Du lịch quốc tế
  • Du lịch trong nước
  • Kinh nghiệm du lịch
  • Ảnh đẹp
  • Ẩm thực
Blog hay
  • Góc nhìn cuộc sống
  • Xã luận
Video
  • Video tiêu điểm
  • Video văn hóa
  • Video kiến thức
  • Video đời sống
  • Video nhân quyền
Chuyên Đề
Tin mới

logo

Chúng tôi là một tổ chức truyền thông độc lập tôn vinh sứ mệnh của Vision Times, đó là cung cấp thông tin đến toàn thế giới mọi thứ về Trung Quốc ngày nay. Chúng tôi theo dõi chặt chẽ tình hình Trung Quốc vì sự ảnh hưởng của quốc gia này đối với toàn thế giới và những bài học lịch sử để làm cuộc sống ngày nay tốt đẹp hơn.

Vision Times - All Eyes on China

  • ENGLISH
  • CHINESE
  • SPANISH
  • GERMAN
  • FRENCH
  • JAPANESE
  • ITALIAN
  • Giới thiệu
  • Điều khoản dịch vụ
  • Chính sách bảo mật
  • Liên hệ tòa soạn
  • RSS

Copyright © 2023 TTV Media - Vision Times Group.
Chỉ được sử dụng nội dung khi được sự đồng ý bằng văn bản của trithucvn2.net.