Đập Tam Hiệp | trithucvn.org

  • Chủ nhật, 16/08/2026
  • logo
  • ENGLISH
  • CHINESE
  • SPANISH
  • GERMAN
  • FRENCH
  • JAPANESE
  • ITALIAN
  • GIỚI THIỆU
2026-08-16 08:59:47
TTVN
  • Việt Nam
    • Thời sự
    • Pháp luật
    • Giáo dục
    • Môi trường
    • Phân tích & bình luận
    Hà Nội đặt mục tiêu hoàn thành khoảng 100 km metro vào năm 2030 
    Hà Nội đặt mục tiêu hoàn thành khoảng 100 km metro vào năm 2030 
    Quảng trường 400 tỷ đồng ở Gia Nghĩa lún, nứt sau khi khánh thành
    Quảng trường 400 tỷ đồng ở Gia Nghĩa lún, nứt sau khi khánh thành
    Huấn Hoa Hồng bị bắt tạm giam với cáo buộc liên quan kế toán, lừa đảo 
    Huấn Hoa Hồng bị bắt tạm giam với cáo buộc liên quan kế toán, lừa đảo 
    Bộ Nội vụ nghiên cứu giao tổng biên chế giáo viên cho địa phương 
    Bộ Nội vụ nghiên cứu giao tổng biên chế giáo viên cho địa phương 
  • Thế Giới
    • Tin tức thế giới
    • Ý kiến bình luận
    • Lịch sử thế giới
    • Tổng thống Mỹ Donald Trump
    • Chính quyền Biden
    Đô đốc Cooper thị sát mẫu hạm USS Lincoln, chuẩn bị trở về cảng
    Đô đốc Cooper thị sát mẫu hạm USS Lincoln, chuẩn bị trở về cảng
    Apple lần đầu sản xuất Mac mini tại Mỹ
    Apple lần đầu sản xuất Mac mini tại Mỹ
    Mỹ dự định thúc giục các đối tác lựa chọn trong cuộc đua AI với Trung Quốc
    Mỹ dự định thúc giục các đối tác lựa chọn trong cuộc đua AI với Trung Quốc
    Mỹ kêu gọi EU thực hiện cam kết thương mại 
    Mỹ kêu gọi EU thực hiện cam kết thương mại 
  • Trung Quốc
    • Chính trị - Xã hội
    • Kinh tế
    • Lịch sử
    • Nhân quyền
    Học viên Pháp Luân Công tuyệt thực trong Nhà tù Nữ Thành Đô, phản đối cuộc bức hại
    Học viên Pháp Luân Công tuyệt thực trong Nhà tù Nữ Thành Đô, phản đối cuộc bức hại
    Tiết lộ mới gây sốc về đập Tam Hiệp: Đập chính đã có hơn 710 vết nứt
    Tiết lộ mới gây sốc về đập Tam Hiệp: Đập chính đã có hơn 710 vết nứt
    Tháng 7 và tình hình bức hại Pháp Luân Công tại Trung Quốc
    Tháng 7 và tình hình bức hại Pháp Luân Công tại Trung Quốc
    COVID-19 có nguy cơ bùng phát mạnh tại Trung Quốc, dự báo hơn 520.000 ca nhiễm
    COVID-19 có nguy cơ bùng phát mạnh tại Trung Quốc, dự báo hơn 520.000 ca nhiễm
  • Kinh Tế
    • Kinh doanh
    • Thị trường
    • Kinh tế vĩ mô
    • Góc nhìn chuyên gia
    • Tài chính - Ngân hàng
    • Kinh tế thế giới
    • Kiến thức hữu ích
    Tỷ giá đồng yên tiếp tục giảm, nguy cơ Nhật Bản tăng lãi suất có thể tăng cao
    Tỷ giá đồng yên tiếp tục giảm, nguy cơ Nhật Bản tăng lãi suất có thể tăng cao
    Phố Wall lo “bong bóng AI” mới: Bên bán chip giàu lên, bên làm lỗ nặng
    Phố Wall lo “bong bóng AI” mới: Bên bán chip giàu lên, bên làm lỗ nặng
    Cận ngày áp thuế 50%, Canada được cho là nhượng bộ để đổi lấy việc Mỹ giảm thuế
    Cận ngày áp thuế 50%, Canada được cho là nhượng bộ để đổi lấy việc Mỹ giảm thuế
    Tiết lộ bí mật cho doanh nghiệp Trung Quốc, cựu nhân viên SK hynix lĩnh 18 tháng tù
    Tiết lộ bí mật cho doanh nghiệp Trung Quốc, cựu nhân viên SK hynix lĩnh 18 tháng tù
  • Sức Khỏe
    • Tin tức sức khỏe
    • Dưỡng sinh & Thải độc
    • Bệnh & thuốc
    5 lý do khiến rối loạn chuyển hóa ngày càng trẻ hóa và cách phòng tránh
    5 lý do khiến rối loạn chuyển hóa ngày càng trẻ hóa và cách phòng tránh
    Tăng axit uric: Khi nào đáng lo và có phải luôn cần uống thuốc?
    Tăng axit uric: Khi nào đáng lo và có phải luôn cần uống thuốc?
    Mắt có thể tiết lộ dấu hiệu bệnh lý toàn thân
    Mắt có thể tiết lộ dấu hiệu bệnh lý toàn thân
    Dưa leo giúp bổ sung nước tuyệt vời – Cách tận dụng tối đa lợi ích
    Dưa leo giúp bổ sung nước tuyệt vời – Cách tận dụng tối đa lợi ích
  • Đời Sống
    • Du Lịch
    • Cuộc sống muôn màu
    • Sống đẹp
    • Gia đình
    • Kiến thức hữu ích
    • Giải trí
    • Du học
    6 cách nhanh nhất để cha mẹ “tích đức” cho con cái
    6 cách nhanh nhất để cha mẹ “tích đức” cho con cái
    Từ mù lòa đến tầm nhìn 360 độ – Những điều 4.000 trường hợp cận tử hé lộ
    Từ mù lòa đến tầm nhìn 360 độ – Những điều 4.000 trường hợp cận tử hé lộ
    7 nếp sống xưa giúp hình thành sức mạnh nội tâm
    7 nếp sống xưa giúp hình thành sức mạnh nội tâm
    Từ New York đến Cincinnati: Giải mã nguồn gốc hàng vạn địa danh trên đất Mỹ
    Từ New York đến Cincinnati: Giải mã nguồn gốc hàng vạn địa danh trên đất Mỹ
  • Khoa Học – Công Nghệ
    • Sinh mệnh
    • Khảo cổ
    • Môi trường
    • Tin KH-CN
    • Vũ trụ
    • Cơ thể người
    Jensen Huang ra mắt mô hình AI mã nguồn mở đầu tiên, hoàn toàn miễn phí
    Jensen Huang ra mắt mô hình AI mã nguồn mở đầu tiên, hoàn toàn miễn phí
    “Cha đẻ AI”: Luật pháp nên định hướng các mô hình AI “bẩm sinh hướng thiện”
    “Cha đẻ AI”: Luật pháp nên định hướng các mô hình AI “bẩm sinh hướng thiện”
    VinSpace hợp tác với SpaceX, năm sau phóng vệ tinh
    VinSpace hợp tác với SpaceX, năm sau phóng vệ tinh
    Hệ thống nghiên cứu hạt nhân thế hệ mới hoàn tất thử nghiệm
    Hệ thống nghiên cứu hạt nhân thế hệ mới hoàn tất thử nghiệm
  • Văn Hóa
    • Nghệ thuật sống
    • Văn hóa bốn phương
    • Văn hóa truyền thống
    • Văn hóa nghệ thuật
    • Văn hóa tu luyện
    Đặng Huy Trứ và trăng
    Đặng Huy Trứ và trăng
    Dòng họ 3 đời liền đỗ Trạng nguyên, tiến sĩ ở Hưng Yên
    Dòng họ 3 đời liền đỗ Trạng nguyên, tiến sĩ ở Hưng Yên
    Hôn nhân truyền thống: Giàu sang không bỏ vợ bần hàn
    Hôn nhân truyền thống: Giàu sang không bỏ vợ bần hàn
    Đôi vợ chồng hào kiệt Trần Quang Diệu và Bùi Thị Xuân – P1
    Đôi vợ chồng hào kiệt Trần Quang Diệu và Bùi Thị Xuân – P1
  • Blog
    • Xã luận
    • Góc nhìn cuộc sống
    Chính sách khí hậu khiến ông Newsom trở thành “con mồi” của Trung Quốc?
    Chính sách khí hậu khiến ông Newsom trở thành “con mồi” của Trung Quốc?
    Giấc mơ làm “quan thanh liêm” của Chu Dung Cơ cuối cùng vẫn thất bại trước thể chế
    Giấc mơ làm “quan thanh liêm” của Chu Dung Cơ cuối cùng vẫn thất bại trước thể chế
    Phân tích: Những chi tiết đáng chú ý trong cáo phó của Chu Dung Cơ
    Phân tích: Những chi tiết đáng chú ý trong cáo phó của Chu Dung Cơ
    Từ Liên Xô đến ĐCSTQ: Vì sao sức khỏe của lãnh đạo luôn được giữ bí mật?
    Từ Liên Xô đến ĐCSTQ: Vì sao sức khỏe của lãnh đạo luôn được giữ bí mật?
  • Chuyên đề
    Nước Nga năm 2026: Chiến tranh tiêu hao và sức ép kinh tế
    Nước Nga năm 2026: Chiến tranh tiêu hao và sức ép kinh tế
    AI bùng nổ trong vận hành thực tế: Người lao động nên ứng xử ra sao?
    AI bùng nổ trong vận hành thực tế: Người lao động nên ứng xử ra sao?
    Tại sao không thử giao tiếp trực tiếp với DNA thông qua âm nhạc?
    Tại sao không thử giao tiếp trực tiếp với DNA thông qua âm nhạc?
    Phục hồi cơ thể sau các di chứng COVID-19 và tiêm vắc-xin
    Phục hồi cơ thể sau các di chứng COVID-19 và tiêm vắc-xin
  • Video
  • Podcast
  • logo

Chuyên đề: Đập Tam Hiệp

Tháng 7, 2020

  • 5 Tháng 7

    Ông Giang Trạch Dân cài sẵn “bom hẹn giờ” đập Tam Hiệp ở Trung Quốc

    Giang Trach Dan Ly Bang

    Đập Tam Hiệp là công trình do cựu lãnh đạo ĐCSTQ Giang Trạch Dân cưỡng ép khởi công, là một quả bom hẹn giờ đang đếm ngược trên đất nước Trung Quốc

    • Facebook
    • Twitter
  • 4 Tháng 7

    Thí nghiệm: Nếu đập Tam Hiệp vỡ, Hồ Bắc chỉ có 1 nơi lánh nạn

    dap tam hiep

    Truyền thông ngoài Trung Quốc đưa tin, chuyên gia thủy lợi từng tiến hành thí nghiệm mô phỏng đập Tam Hiệp vỡ, và có được kết luận khiến người ta kinh ngạc

    • Facebook
    • Twitter
  • 3 Tháng 7

    Tam Hiệp xả lũ 24 giờ, trung và hạ lưu Trường Giang chịu thảm họa

    Đập Tam Hiệp

    Ngày 2/7, đập Tam Hiệp đón “trận lũ số 1 trong năm 2020”, chính quyền mở cửa xả lũ trong 24 giờ, nhiều khu vực trung và hạ lưu Trường Giang bị ngập nặng.

    • Facebook
    • Twitter
  • 2 Tháng 7

    Nhiều trận động đất xảy ra ở khu vực lân cận đập Tam Hiệp

    Đập Tam Hiệp

    Bênh cạnh mưa lớn gây thảm họa lũ lụt ở nhiều nơi, khu vực thượng lưu đập Tam Hiệp trên sông Trường Giang có thông tin xảy ra một số động đất.

    • Facebook
    • Twitter
  • 1 Tháng 7

    Mực nước đập Tam Hiệp quá cao, Vũ Hán trong tình trạng khẩn cấp

    Đập Tam Hiệp

    Ngày 29/6, đập Tam Hiệp bắt đầu xả lũ khẩn cấp, gây nên áp lực lớn cho các thành phố ở hạ lưu. Nhiều thành phố bị ngập lụt

    • Facebook
    • Twitter
  • 1 Tháng 7

    TQ: Hoàng Hà bước vào lũ định kỳ, lũ tràn đến sông Tiền Đường [VIDEO]

    IMG 3078

    Đài khí tượng Trung ương Trung quốc tiếp tục công bố cảnh báo mưa lớn màu xanh lam. Hiện tại lũ đã ập đến sông Tiền Đường.

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 6, 2020

  • 30 Tháng 6

    TQ thừa nhận Đập Tam Hiệp xả lũ khẩn cấp, nhiều nơi bị nhấn chìm

    Một góc công trình đập Tam Hiệp trên sông Dương Tử. (Ảnh: Thomas Barrat/Shutterstock).

    Chính quyền Trung Quốc cuối cùng đã thừa nhận, đập Tam Hiệp lần đầu tiên xả lũ, đồng thời cũng nhấn mạnh là đang “phát điện”

    • Facebook
    • Twitter
  • 29 Tháng 6

    Ông Hồ Cẩm Đào và Ôn Gia Bảo “đặc biệt nhạy cảm” với đập Tam Hiệp?

    p2720481a292756512

    Mưa bão liên tục ở Trung Quốc đã khiến hơn 20 tỉnh chìm trong lũ lụt lại làm dấy lên nghi ngờ về việc vỡ đập Tam Hiệp.

    • Facebook
    • Twitter
  • 29 Tháng 6

    Thành phố cạnh đập Tam Hiệp bị ngập toàn thành

    lu song duong tu

    Mưa lũ vẫn tiếp diễn ở trung và hạ lưu sông Dương Tử. Thành phố Nghi Xương đã bị ngập sâu trên diện rộng.

    • Facebook
    • Twitter
  • 29 Tháng 6

    Bản tin Quan sát Trung Quốc 28/6: Nghi Xương ngập sâu toàn thành

    ban tin tam hiep xa lu

    Nghi vấn đập Tam Hiệp xả lũ. Nghi Xương ngập sâu toàn thành phố. Lãnh đạo cấp cao ĐCSTQ đang ở đâu?

    • Facebook
    • Twitter
  • 29 Tháng 6

    Dị tượng liên tiếp: Hồ Bắc xuất hiện vòi rồng, Thượng Hải trời đột nhiên tối sầm

    Lúc 1 giờ chiều ngày 28/6, bầu trời thành phố Thượng Hải đột nhiên tối sầm. (Ảnh cắt từ video).

    Ngày 28/6, Trung Quốc xuất hiện nhiều dị tượng, tỉnh Hồ Bắc xuất hiện vòi rồng; Thượng Hải, đang trong thời điểm ban ngày nhưng trời bỗng nhiên tối sầm.

    • Facebook
    • Twitter
  • 26 Tháng 6

    Trung Quốc phủ nhận mối nguy đối với đập Tam Hiệp

    Đập Tam Hiệp

    Trung Quốc bác bỏ tin đồn rằng đập Tam Hiệp - dự án thuỷ điện lớn nhất thế giới có nguy cơ bị vỡ.

    • Facebook
    • Twitter
  • 25 Tháng 6

    Đập Tam Hiệp là ‘Quỷ Môn Quan’, ông Tập không dỡ thì ai dỡ?

    Đập Tam Hiệp

    Bên cạnh nguy cơ vỡ đập do mưa lũ, “trong thời chiến, công trình đập Tam Hiệp có thể trở thành một trong những mục tiêu tấn công chiến lược của kẻ thù”.

    • Facebook
    • Twitter
  • 24 Tháng 6

    Đập Tam Hiệp: ‘Ai đã cùng Lý Bằng tạo ra công trình ngu ngốc này?’

    Một góc công trình đập Tam Hiệp trên sông Dương Tử. (Ảnh: Thomas Barrat/Shutterstock).

    Trong một bài viết mới đây về đập Tam Hiệp, chuyên gia thủy lợi Vương Duy Lạc một lần nữa đặt vấn đề: Ai đã cùng Lý Bằng tạo ra công trình ngu ngốc này?

    • Facebook
    • Twitter
  • 23 Tháng 6

    Trùng Khánh có thể xuất hiện lũ lụt lớn nhất trong 80 năm qua

    Chính quyền Trung Quốc phát đi thông báo khẩn, dự tính trong 8 giờ tới lưu vực Kỳ Giang sẽ xuất hiện lũ lớn nhất kể từ năm 1940 đến nay. (Ảnh cắt từ Weibo)

    Trung Quốc gần đây xảy ra mưa lớn, có đến 24 tỉnh thành bị lũ lụt tấn công; mực nước sông Kỳ Giang ở Trùng Khánh đã vượt mức hạn hạn chế cảnh báo lũ…

    • Facebook
    • Twitter
  • 22 Tháng 6

    Mực nước đập Tam Hiệp tiếp tục dâng cao, vượt mức phòng chống lũ

    Đập Tam Hiệp

    Theo truyền thông Đại Lục đưa tin, mực nước ở khu vực đập Tam Hiệp đang tiếp tục tăng, hiện tại đã cao hơn 2 mét so với mực nước giới hạn kiểm soát lũ.

    • Facebook
    • Twitter
  • 22 Tháng 6

    Dự án chính trị đập Tam Hiệp liệu có trụ vững trước mưa lũ kỷ lục 70 năm?

    dap tam hiep bi vo

    Mưa lủ kỷ lục 70 năm thượng và hạ lưu sông Dương Tử. Dự án chính trị đập Tam Hiệp do Giang Trạch Dân khởi động liệu có trụ vững?

    • Facebook
    • Twitter
  • 21 Tháng 6

    Trường Giang liên tiếp lũ lụt, chuyên gia lo ngại đập Tam Hiệp vỡ

    Đập Tam Hiệp

    Đập Tam Hiệp tiếp tục đối diện với thách thức nghiêm trọng là liệu có bị vỡ hay không. 

    • Facebook
    • Twitter
  • 19 Tháng 6

    Trung Quốc: Mưa lũ lớn nhất từ năm 1949, áp sát đập Tam Hiệp

    p2706971a773323434 ss

    Khu vực phía nam Trung Quốc nhiều ngày liên tiếp mưa lớn gây lũ lụt, ít nhất 8,512 triệu người bị ảnh hưởng, 138.000 căn nhà bị hư hại.

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 3, 2020

  • 26 Tháng 3

    Video sạt lở đất ở thượng nguồn đập Tam Hiệp

    dap tam hiep

    Nhà kinh tế học độc lập Lãnh Sơn mới đây đã đăng tải một video cho thấy sạt lở đất ở thượng nguồn đập Tam Hiệp làm dấy lên lo ngại.

    • Facebook
    • Twitter
Trang 2 / 3«123»
Tin xem nhiều
    Tu viện Labrang và truyền thuyết về Cứu thế chủ
    Tu viện Labrang và truyền thuyết về Cứu thế chủ
    Thành tín
    Câu chuyện đạo lý: Nếu cuộc đời không còn Thành Tín
    Dang sau bong toi la anh sang 01
    Chút tìm hiểu về trí tuệ “Thiên nhân hợp nhất” trong Chu Dịch
    Trần Nhân Tông: Vị minh quân không muốn làm Vua, chỉ muốn tu luyện
    Điều gì giúp nhà Trần thời thịnh trị không có tham nhũng?
    Con tạo cứ mãi xoay vần, đến và đi đều là duyên phận
    Con tạo cứ mãi xoay vần, đến và đi đều là duyên phận
    dạy con sống thật, ứng xử, Dạy con tự lập, tổ chức cuộc sống, nền tảng gia đình, dạy con học đi đứng, Đầu tư cho con, đặt niềm tin vào con, trường mẫu giáo Nhật Bản, tự trọng
    Nền tảng giáo dục gia đình
    6 bản lĩnh một người cần học được trong cuộc đời
    6 bản lĩnh một người cần học được trong cuộc đời
    Vị tướng Mông Cổ tài ba từng suýt lấy mạng Thành Cát Tư Hãn
    Vài đặc điểm giúp quân Mông Cổ trở thành kẻ chinh phục hùng mạnh
    6 bản lĩnh một người cần học được trong cuộc đời
    Cổ nhân dùng cờ vây để dưỡng “tĩnh khí”
    Tổn thương vô tình gây cho con: Đổ thừa
    Tổn thương vô tình gây cho con: Đổ thừa
    Đạo trị quốc của cổ nhân: Tôn ti trật tự khiến gia hòa quốc an
    Đạo trị quốc của cổ nhân: Đồng hành cùng bậc nhân nghĩa
    Vì sao vó ngựa Mông Cổ phải dừng bước tại Mamluk Sultanate?
    Vì sao vó ngựa Mông Cổ phải dừng bước tại Mamluk Sultanate?
KẾT NỐI CHÚNG TÔI TRÊN FACEBOOK
Tin tức Việt Nam
  • Giáo dục
  • Môi trường
  • Tin pháp luật
  • Phân tích & bình luận
  • Thời sự 24 giờ
Tin Thế Giới
  • Điểm nóng thế giới
  • Lịch sử TG
  • Tin tức thế giới 24h
  • Bình luận thế giới
Tin Trung Quốc
  • Tin tức Trung Quốc
  • Kinh tế TQ
  • Lịch sử
  • Nhân quyền TQ
Kinh Tế
  • Góc nhìn chuyên gia
  • Tin tức Kinh doanh
  • Kinh tế thế giới
  • Chính sách KT vĩ mô
  • Thị trường
  • Tài chính – Ngân hàng
Sức Khỏe
  • Bệnh & thuốc
  • Dưỡng sinh & Thải độc
  • Tin tức sức khỏe
Đời Sống
  • Cuộc sống muôn màu
  • Du học
  • Gia đình
  • Giải trí
  • Kiến thức hữu ích
  • Sống đẹp
Tin mới KH-CN
  • Cơ thể người
  • Khảo cổ
  • Môi trường
  • Sinh mệnh
  • Tin khoa học công nghệ
  • Khám phá vũ trụ
Văn Hóa
  • Mỹ thuật Việt Nam
  • Nghệ thuật sống
  • Tin tức – Sự kiện
  • Văn hóa bốn phương
  • Văn hóa truyền thống
  • Văn học nghệ thuật
Du Lịch
  • Du lịch quốc tế
  • Du lịch trong nước
  • Kinh nghiệm du lịch
  • Ảnh đẹp
  • Ẩm thực
Blog hay
  • Góc nhìn cuộc sống
  • Xã luận
Video
  • Video tiêu điểm
  • Video văn hóa
  • Video kiến thức
  • Video đời sống
  • Video nhân quyền
Chuyên Đề
Tin mới

logo

Chúng tôi là một tổ chức truyền thông độc lập tôn vinh sứ mệnh của Vision Times, đó là cung cấp thông tin đến toàn thế giới mọi thứ về Trung Quốc ngày nay. Chúng tôi theo dõi chặt chẽ tình hình Trung Quốc vì sự ảnh hưởng của quốc gia này đối với toàn thế giới và những bài học lịch sử để làm cuộc sống ngày nay tốt đẹp hơn.

Vision Times - All Eyes on China

  • ENGLISH
  • CHINESE
  • SPANISH
  • GERMAN
  • FRENCH
  • JAPANESE
  • ITALIAN
  • Giới thiệu
  • Điều khoản dịch vụ
  • Chính sách bảo mật
  • Liên hệ tòa soạn
  • RSS

Copyright © 2023 TTV Media - Vision Times Group.
Chỉ được sử dụng nội dung khi được sự đồng ý bằng văn bản của trithucvn2.net.