Donald Trump | trithucvn.org

  • Thứ ba, 23/09/2026
  • logo
  • ENGLISH
  • CHINESE
  • SPANISH
  • GERMAN
  • FRENCH
  • JAPANESE
  • ITALIAN
  • GIỚI THIỆU
2026-09-22 20:40:33
TTVN
  • Việt Nam
    • Thời sự
    • Pháp luật
    • Giáo dục
    • Môi trường
    • Phân tích & bình luận
    Chính phủ đề xuất bỏ thuế 0,2% với đất lấn chiếm 
    Chính phủ đề xuất bỏ thuế 0,2% với đất lấn chiếm 
    Lở đá, nứt núi tại Đà Nẵng
    Lở đá, nứt núi tại Đà Nẵng
    Khoảng 120 triệu dữ liệu cá nhân bị thu thập, mua bán trái phép
    Khoảng 120 triệu dữ liệu cá nhân bị thu thập, mua bán trái phép
    Cựu Bộ trưởng Nguyễn Thị Kim Tiến sắp hầu tòa phúc thẩm 
    Cựu Bộ trưởng Nguyễn Thị Kim Tiến sắp hầu tòa phúc thẩm 
  • Thế Giới
    • Tin tức thế giới
    • Ý kiến bình luận
    • Lịch sử thế giới
    • Tổng thống Mỹ Donald Trump
    • Chính quyền Biden
    Ông Trump và ông Macron bàn việc Nga-Ukraine ngừng tấn công cơ sở năng lượng của nhau
    Ông Trump và ông Macron bàn việc Nga-Ukraine ngừng tấn công cơ sở năng lượng của nhau
    OpenAI bị British Columbia kiện vì không báo cảnh sát về kế hoạch xả súng
    OpenAI bị British Columbia kiện vì không báo cảnh sát về kế hoạch xả súng
    Tưởng niệm 27 năm cuộc phản bức hại Pháp Luân Công tại các nước châu Âu
    Tưởng niệm 27 năm cuộc phản bức hại Pháp Luân Công tại các nước châu Âu
    68 tỷ USD trung tâm dữ liệu AI tại Mỹ đối mặt loạt trở ngại
    68 tỷ USD trung tâm dữ liệu AI tại Mỹ đối mặt loạt trở ngại
  • Trung Quốc
    • Chính trị - Xã hội
    • Kinh tế
    • Lịch sử
    • Nhân quyền
    Vụ bê bối vắc-xin ở TQ: Cựu Chủ tịch HĐQT Cao Tuấn Phương bị tù chung thân
    Vụ bê bối vắc-xin ở TQ: Cựu Chủ tịch HĐQT Cao Tuấn Phương bị tù chung thân
    Nữ streamer TQ bị bắt cóc sang Myanmar, gia đình bị đòi hơn 2 tỷ đồng
    Nữ streamer TQ bị bắt cóc sang Myanmar, gia đình bị đòi hơn 2 tỷ đồng
    TQ: Hai tướng lĩnh cấp cao Trương Hựu Hiệp, Lưu Chấn Lập bị khai trừ đảng và quân đội
    TQ: Hai tướng lĩnh cấp cao Trương Hựu Hiệp, Lưu Chấn Lập bị khai trừ đảng và quân đội
    Các vụ bức hại học viên Pháp Luân Công trong tháng 8
    Các vụ bức hại học viên Pháp Luân Công trong tháng 8
  • Kinh Tế
    • Kinh doanh
    • Thị trường
    • Kinh tế vĩ mô
    • Góc nhìn chuyên gia
    • Tài chính - Ngân hàng
    • Kinh tế thế giới
    • Kiến thức hữu ích
    Hơn 1.000 tỷ đồng bổ sung vào Quỹ Bình ổn giá xăng dầu trong quý II
    Hơn 1.000 tỷ đồng bổ sung vào Quỹ Bình ổn giá xăng dầu trong quý II
    Nguồn tin: Binance bị điều tra tại Mỹ vì nghi vi phạm lệnh trừng phạt Iran
    Nguồn tin: Binance bị điều tra tại Mỹ vì nghi vi phạm lệnh trừng phạt Iran
    Giá dầu lao dốc dưới 100 USD/thùng khi ông Trump ám chỉ tái mở đàm phán với Iran
    Giá dầu lao dốc dưới 100 USD/thùng khi ông Trump ám chỉ tái mở đàm phán với Iran
    Đồng nhân dân tệ lên mức cao nhất trong 4 năm trước cuộc gặp Trump–Tập
    Đồng nhân dân tệ lên mức cao nhất trong 4 năm trước cuộc gặp Trump–Tập
  • Sức Khỏe
    • Tin tức sức khỏe
    • Dưỡng sinh & Thải độc
    • Bệnh & thuốc
    Máu là nguồn lực thiết yếu để duy trì sự sống – Cách bổ máu theo Trung y
    Máu là nguồn lực thiết yếu để duy trì sự sống – Cách bổ máu theo Trung y
    Trầm cảm ở thanh thiếu niên có thể âm thầm ẩn giấu
    Trầm cảm ở thanh thiếu niên có thể âm thầm ẩn giấu
    Dự thảo Luật mới: Mở rộng nhóm người được hiến tạng
    Dự thảo Luật mới: Mở rộng nhóm người được hiến tạng
    Berberine: Dược chất dân gian giúp hỗ trợ kiểm soát rối loạn chuyển hóa
    Berberine: Dược chất dân gian giúp hỗ trợ kiểm soát rối loạn chuyển hóa
  • Đời Sống
    • Du Lịch
    • Cuộc sống muôn màu
    • Sống đẹp
    • Gia đình
    • Kiến thức hữu ích
    • Giải trí
    • Du học
    Nghiên cứu: Khi đại nạn đến, đâu là nơi lý tưởng nhất để trú ẩn?
    Nghiên cứu: Khi đại nạn đến, đâu là nơi lý tưởng nhất để trú ẩn?
    5 thế hệ trong một gia đình Mỹ có cùng ngày sinh, lập kỷ lục thế giới
    5 thế hệ trong một gia đình Mỹ có cùng ngày sinh, lập kỷ lục thế giới
    Cụ ông Mỹ trúng ngay 1,5 triệu USD sau nhiều lần quả quyết mình sẽ trúng số
    Cụ ông Mỹ trúng ngay 1,5 triệu USD sau nhiều lần quả quyết mình sẽ trúng số
    Lý Liên Kiệt tự tiết lộ mắc chứng mất trí nhớ tuổi già, tình trạng thực tế được hé lộ
    Lý Liên Kiệt tự tiết lộ mắc chứng mất trí nhớ tuổi già, tình trạng thực tế được hé lộ
  • Khoa Học – Công Nghệ
    • Sinh mệnh
    • Khảo cổ
    • Môi trường
    • Tin KH-CN
    • Vũ trụ
    • Cơ thể người
    Mỹ: Chủ sở hữu một số mẫu iPhone có thể được bồi thường tới 95 USD
    Mỹ: Chủ sở hữu một số mẫu iPhone có thể được bồi thường tới 95 USD
    5 công nghệ từng là viễn tưởng trong “Star Trek” nay đã thành hiện thực
    5 công nghệ từng là viễn tưởng trong “Star Trek” nay đã thành hiện thực
    Anthropic: Claude chiếm 26% khối lượng công việc R&D AI nội bộ
    Anthropic: Claude chiếm 26% khối lượng công việc R&D AI nội bộ
    Mỹ công bố tài liệu UFO giải mật mới, hơn 10 vật thể bay theo đội hình
    Mỹ công bố tài liệu UFO giải mật mới, hơn 10 vật thể bay theo đội hình
  • Văn Hóa
    • Nghệ thuật sống
    • Văn hóa bốn phương
    • Văn hóa truyền thống
    • Văn hóa nghệ thuật
    • Văn hóa tu luyện
    Ăn chay là chuyện của tâm, sức khỏe là chuyện của thân
    Ăn chay là chuyện của tâm, sức khỏe là chuyện của thân
    Trần Nguyên Hãn: Vị tướng tài của nghĩa quân Lam Sơn (P3)
    Trần Nguyên Hãn: Vị tướng tài của nghĩa quân Lam Sơn (P3)
    10 quy tắc ngầm để có một tình bạn bền chặt
    10 quy tắc ngầm để có một tình bạn bền chặt
    Vua Duy Tân và ước vọng giành quyền tự chủ (P2)
    Vua Duy Tân và ước vọng giành quyền tự chủ (P2)
  • Blog
    • Xã luận
    • Góc nhìn cuộc sống
    5 bí thư Ủy ban Chính trị – Pháp luật của ĐCSTQ bị kết án tù nặng
    5 bí thư Ủy ban Chính trị – Pháp luật của ĐCSTQ bị kết án tù nặng
    Tào Trường Thanh: 8 thành tựu của Tổng thống Nga Putin, tiếp tục giành đa số ghế Quốc hội
    Tào Trường Thanh: 8 thành tựu của Tổng thống Nga Putin, tiếp tục giành đa số ghế Quốc hội
    Ông Trump bác bỏ thuyết AI tận thế, chuyên gia phân tích rủi ro mất kiểm soát
    Ông Trump bác bỏ thuyết AI tận thế, chuyên gia phân tích rủi ro mất kiểm soát
    Phân tích: Quân đội Mỹ công khai năng lực kiểm soát không gian nhằm kiềm chế TQ
    Phân tích: Quân đội Mỹ công khai năng lực kiểm soát không gian nhằm kiềm chế TQ
  • Chuyên đề
    Nước Nga năm 2026: Chiến tranh tiêu hao và sức ép kinh tế
    Nước Nga năm 2026: Chiến tranh tiêu hao và sức ép kinh tế
    AI bùng nổ trong vận hành thực tế: Người lao động nên ứng xử ra sao?
    AI bùng nổ trong vận hành thực tế: Người lao động nên ứng xử ra sao?
    Tại sao không thử giao tiếp trực tiếp với DNA thông qua âm nhạc?
    Tại sao không thử giao tiếp trực tiếp với DNA thông qua âm nhạc?
    Phục hồi cơ thể sau các di chứng COVID-19 và tiêm vắc-xin
    Phục hồi cơ thể sau các di chứng COVID-19 và tiêm vắc-xin
  • Video
  • Podcast
  • logo

Chuyên đề: Donald Trump

Tháng 5, 2021

  • 3 Tháng 5

    Ông Trump chúc mừng ứng viên ĐCH được ông chứng thực dẫn đầu cuộc đua ghế Hạ viện

    40620978303 2f501a79a3 k

    Ông Trump chúc mừng bà Susan Wright đã dẫn đầu cuộc bầu cử đặc biệt tranh ghế Hạ viện tại khu vực số 6, Texas hôm 1/5 và sẽ đấu tiếp vòng 2.

    • Facebook
    • Twitter
  • 2 Tháng 5

    Cựu cố vấn an ninh quốc gia: Trump, Pence đang nói chuyện với nhau lại

    49784744606 63b775c12b k

    Cựu cố vấn an ninh quốc gia Keith Kellogg hôm 30/4 đã nói rằng Tổng thống Donald Trump và Phó Tổng thống Mike Pence đã chuyện lại với nhau.

    • Facebook
    • Twitter

Tháng 4, 2021

  • 30 Tháng 4

    11,6 triệu lượt xem ông Biden phát biểu tại Quốc hội, kém ông Trump gần 75%

    Biden tai Quoc hoi 1

    Bài phát biểu đầu tiên của Tổng thống Joe Biden tại Quốc hội thu hút khoảng 11,6 triệu lượt xem qua truyền hình, thấp hơn ông Trump gần 75%.

    • Facebook
    • Twitter
  • 30 Tháng 4

    Donald Trump: Chúng ta cần vị lãnh đạo tốt thay thế McConnell

    48099806306 fb2d3d6a96 k

    Ông Trump hôm 29/4 đã kêu gọi Đảng Cộng hòa cần có vị lãnh đạo mới thay thế Lãnh đạo phe Thiểu số Thượng viện Mitch McConnell.

    • Facebook
    • Twitter
  • 29 Tháng 4

    Donald Trump: chưa thông báo tái tranh cử cho đến sau bầu cử 2022

    Donald Trump 3 4 2018

    "Tôi có thể làm việc đó sớm hơn, nhưng tôi nghĩ ngay sau bầu cử [2022] sẽ là tốt, đặc biệt nếu quý vị có một cuộc bầu cử tốt”, Trump nói.

    • Facebook
    • Twitter
  • 28 Tháng 4

    Donald Trump: Đảng Dân chủ “điên cuồng” đấu tranh ngăn chặn thanh tra bầu cử tại Arizona

    48132225486 ccb34a9cfe k

    Ông Trump nói Đảng Dân chủ cánh tả cực đoan đã trở nên cực kỳ điên cuồng trong cuộc chiến ngăn chặn thanh tra bầu cử tại tiểu bang Arizona.

    • Facebook
    • Twitter
  • 27 Tháng 4

    Cựu TT Trump chứng thực bà Susan Wright đua ghế Hạ viện vào ngày 1/5

    Facebook go noi dung cuoc phong van cua co Lara Trump voi ong Donald Trump 1

    Cựu TT Trump hôm 26/4 đã chính thức chứng thực bà Susan Wright chạy đua trong cuộc bầu cử đặc biệt giành một ghế Hạ viện đại diện cho Texas.

    • Facebook
    • Twitter
  • 24 Tháng 4

    Donald Trump: Không ai nên bị ép buộc phải tiêm vắc-xin COVID-19

    48132225486 ccb34a9cfe k

    Cựu TT Trump tiếp tục lên tiếng tán thành vắc-xin COVID-19, nhưng nói thêm rằng mọi người không nên bị ép buộc phải tiêm vắc-xin này.

    • Facebook
    • Twitter
  • 23 Tháng 4

    McCarthy: Ông Trump sẽ không phát biểu tại Hội nghị ĐCH tại Hạ viện sắp tới

    Kevin McCarthy speaks 700x420

    Theo ông McCarthy, cựu Tổng thống Donald Trump sẽ không phát biểu tại hội nghị sắp tới của các đảng viên Cộng hòa tại Hạ viện ở Florida.

    • Facebook
    • Twitter
  • 21 Tháng 4

    Đảng Cộng hòa bang Ohio đề xuất đổi tên công viên theo tên Donald Trump

    Donald Trump

    Đảng Cộng hòa bang Ohio muốn tôn vinh ông Trump bằng việc đổi tên một công viên của bang này theo tên của Tổng thống Mỹ thứ 45.

    • Facebook
    • Twitter
  • 21 Tháng 4

    Ông Trump nói ‘rất nghiêm túc’ cân nhắc tái tranh cử 2024, sẽ giúp ĐCH năm 2022

    40620978303 2f501a79a3 k

    Cựu TT Trump hôm 19/4 nói rằng ông đang tập trung giúp ĐCH giành quyền kiểm soát Hạ viện vào năm 2022 và chưa muốn nói về kỳ bầu cử năm 2024.

    • Facebook
    • Twitter
  • 20 Tháng 4

    Chính quyền Biden xác thực một phần 2 tuyên bố của ông Trump về COVID và Nga

    Biden and Trump 1200x732 600x400 1

    Chính quyền Biden hiện đang thúc đẩy các đánh giá tương tự như ông Trump đã nói về cáo buộc Nga, Taliban và COVID rò rỉ từ phòng thí nghiệm.

    • Facebook
    • Twitter
  • 19 Tháng 4

    Ông Trump khuyên ông Biden không sử dụng ngày 11/9 là mốc rút quân khỏi Afghanistan

    Biden and Trump 1200x732 600x400 1

    Cựu TT Trump đang kêu gọi ông Biden lựa chọn một ngày khác cho mốc rút quân Mỹ khỏi Afghnistan thay cho ngày 11/9.

    • Facebook
    • Twitter
  • 16 Tháng 4

    Thống đốc Nam Carolina: ‘Chính quyền Biden phải thừa nhận Donald Trump đã đúng’

    tuong bien gioi trump

    Thống đốc Nam Carolina Henry McMaster hôm thứ 15/4) đã tuyên bố rằng “chính quyền Biden phải thừa nhận rằng Donald Trump đã đúng”.

    • Facebook
    • Twitter
  • 15 Tháng 4

    Trước văn hóa xóa sổ tràn lan, phe cánh hữu phản kích

    49608880633 76621d7014 k

    Dự án Yêu nước của Mỹ sẽ hoàn toàn chống lại xu hướng muốn xóa sổ văn hóa của tầng lớp tinh hoa chính trị...

    • Facebook
    • Twitter
  • 15 Tháng 4

    TNS Marco Rubio: Không ai trong ĐCH có thể đánh bại ông Trump năm 2024

    40468517663 b1a90ef97b b

    TNS Rubio nói với Newsmax TV rằng ông sẽ không đối đầu với ông Trump nếu cựu tổng thống quyết định tái tranh cử vào năm 2024.

    • Facebook
    • Twitter
  • 15 Tháng 4

    Siêu sao hành động Hollywood Sylvester Stallone gia nhập câu lạc bộ Trump

    Rocky balboa và Donald Trump

    Sự có mặt của siêu sao gạo cội Hollywood Sylvester Stallone tại tư dinh Mar-a-Lago của cựu Tổng thống Trump đã khiến nhiều người bất ngờ.

    • Facebook
    • Twitter
  • 15 Tháng 4

    TNS McConnell không muốn leo thang hiềm khích với cựu TT Trump

    Mitch McConnell

    Lãnh đạo Đảng Cộng hòa tại Thượng viện Mitch McConnell dường như không muốn leo thang hiềm khích giữa ông và cựu Tổng thống Donald Trump.

    • Facebook
    • Twitter
  • 14 Tháng 4

    Donald Trump: FDA tạm dừng vắc-xin Johnson & Johnson là ‘gây hại khủng khiếp’ cho thế giới

    Trump video 700x420 1

    Cựu TT Trump hôm 13/4 đã chỉ trích chính quyền của Tổng thống Joe Biden vì khuyến nghị tạm dừng tiêm vắc-xin Johnson & Johnson ngừa COVID-19.

    • Facebook
    • Twitter
  • 14 Tháng 4

    CLB golf của ông Trump sẽ tăng phí thành viên lên 350.000 USD

    shutterstock 1039959499

    CLB golf của cựu TT Trump tại Tây Palm Beach, Florida sẽ tăng phí đăng ký thành viên ban đầu lên gấp đôi so với hiện nay, tới 350.000 USD.

    • Facebook
    • Twitter
Trang 141 / 266« Đầu tiên...110120130«139140141142143»150160170...Cuối cùng »
Tin xem nhiều
    Chu Thần Cao Bá Quát, Ngô Thì Sĩ, Người dùng Kinh Dịch tiên đoán về cuộc chiến chống quân Nguyên, Thủy tổ dòng họ Phùng Văn dạy dỗ 12 người con thành danh
    Liệu Nguyễn Trãi có bị giết oan ba họ?
    Chuyện xưa ngẫm lại: Địa vị phải tương xứng với đức hạnh
    Không quên tiểu tiết mới có thể thành tựu đại sự
    Ngẫm lại về tam tòng tứ đức
    Nghề cổ đất Việt: Nón Tây Hồ – Chiếc nón bài thơ
    Thành tín là mỹ đức, Cần kiệm thành đại sự
    Trí tuệ cổ nhân: Người quân tử không lợi dụng lúc người khác nguy khốn
    Đoán mệnh Ăn một vạn con cừu, Chữ Tín là sinh mệnh thứ hai của con người
    Lúc nguy nan sẽ nhìn rõ nhất nhân phẩm, tiết tháo một người
    Những kỳ công phi thường của người anh hùng Heracles
    Những kỳ công phi thường của người anh hùng Heracles
    Đạo trị quốc của cổ nhân: Vong quốc bắt đầu từ việc không tín Thần
    Trí tuệ cổ nhân: Vương triều diệt vong ứng với thiên tượng dị thường
    Dạy con trở thành người tinh tế
    Dạy con trở thành người tinh tế
    Đạo trị quốc của cổ nhân: Tài mọn ngôi cao ắt gây họa
    Nghệ thuật nói chuyện chân thành, thiện tâm của cổ nhân
    Đặc điểm của minh quân xưa: Kính trời và yêu dân
    Người trị vì ngay chính, thiên hạ sao dám không chính?
    Nguyên nhân Hoàng đế có "tam cung lục viện"
    Nguyên nhân thật sự khiến Hoàng đế phải có “tam cung lục viện”
    Sự thành tín của cổ nhân
    Người thiện lương có đức dày, đi tới đâu mang phúc lành đến đó
KẾT NỐI CHÚNG TÔI TRÊN FACEBOOK
Tin tức Việt Nam
  • Giáo dục
  • Môi trường
  • Tin pháp luật
  • Phân tích & bình luận
  • Thời sự 24 giờ
Tin Thế Giới
  • Điểm nóng thế giới
  • Lịch sử TG
  • Tin tức thế giới 24h
  • Bình luận thế giới
Tin Trung Quốc
  • Tin tức Trung Quốc
  • Kinh tế TQ
  • Lịch sử
  • Nhân quyền TQ
Kinh Tế
  • Góc nhìn chuyên gia
  • Tin tức Kinh doanh
  • Kinh tế thế giới
  • Chính sách KT vĩ mô
  • Thị trường
  • Tài chính – Ngân hàng
Sức Khỏe
  • Bệnh & thuốc
  • Dưỡng sinh & Thải độc
  • Tin tức sức khỏe
Đời Sống
  • Cuộc sống muôn màu
  • Du học
  • Gia đình
  • Giải trí
  • Kiến thức hữu ích
  • Sống đẹp
Tin mới KH-CN
  • Cơ thể người
  • Khảo cổ
  • Môi trường
  • Sinh mệnh
  • Tin khoa học công nghệ
  • Khám phá vũ trụ
Văn Hóa
  • Mỹ thuật Việt Nam
  • Nghệ thuật sống
  • Tin tức – Sự kiện
  • Văn hóa bốn phương
  • Văn hóa truyền thống
  • Văn học nghệ thuật
Du Lịch
  • Du lịch quốc tế
  • Du lịch trong nước
  • Kinh nghiệm du lịch
  • Ảnh đẹp
  • Ẩm thực
Blog hay
  • Góc nhìn cuộc sống
  • Xã luận
Video
  • Video tiêu điểm
  • Video văn hóa
  • Video kiến thức
  • Video đời sống
  • Video nhân quyền
Chuyên Đề
Tin mới

logo

Chúng tôi là một tổ chức truyền thông độc lập tôn vinh sứ mệnh của Vision Times, đó là cung cấp thông tin đến toàn thế giới mọi thứ về Trung Quốc ngày nay. Chúng tôi theo dõi chặt chẽ tình hình Trung Quốc vì sự ảnh hưởng của quốc gia này đối với toàn thế giới và những bài học lịch sử để làm cuộc sống ngày nay tốt đẹp hơn.

Vision Times - All Eyes on China

  • ENGLISH
  • CHINESE
  • SPANISH
  • GERMAN
  • FRENCH
  • JAPANESE
  • ITALIAN
  • Giới thiệu
  • Điều khoản dịch vụ
  • Chính sách bảo mật
  • Liên hệ tòa soạn
  • RSS

Copyright © 2023 TTV Media - Vision Times Group.
Chỉ được sử dụng nội dung khi được sự đồng ý bằng văn bản của trithucvn2.net.